Cuộc thi hát Karaoke Taikai 2012 sắp tới
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Cuộc thi hát Karaoke Taikai 2012 sắp tới

Junior Member
    Từ đâu đến
    Hải Phòng
    Arigato
    9

Question Cuộc thi hát Karaoke Taikai 2012 sắp tới

Cho mình hỏi, có 2 file nhạc gửi cho chg trình để dự thi: file nhạc Karaoke tức là mình hát và ghi âm bằng điện thoại hay như thế nào? Còn 01 file đã ghi âm giọng hát định dạng mp3... tức là thu âm ở phòng thu phải k?
    2 file đó hát cùng 1 bài đc k?
    Mình muốn hỏi rõ hơn làm cho đúng cách thức.
    Thank.
    P/s: Mình đang cần gấp câu trả lời. Vì bây h mình mới biết đến cuộc thi. Mình còn cần thời gian chuẩn bị nữa. Cảm ơn.

2. The Following 3 Users Say Thank You to Chie-chan For This Useful Post:

akithu (09-16-2012),asianbeatvn (09-12-2012),Minh Thu (09-18-2012)

Administrator asianbeatvn's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Arigato
    409
    Trích dẫn Gửi bởi Chie-chan Xem bài viết
    Cho mình hỏi, có 2 file nhạc gửi cho chg trình để dự thi: file nhạc Karaoke tức là mình hát và ghi âm bằng điện thoại hay như thế nào? Còn 01 file đã ghi âm giọng hát định dạng mp3... tức là thu âm ở phòng thu phải k?
    2 file đó hát cùng 1 bài đc k?
    Mình muốn hỏi rõ hơn làm cho đúng cách thức.
    Thank.
    P/s: Mình đang cần gấp câu trả lời. Vì bây h mình mới biết đến cuộc thi. Mình còn cần thời gian chuẩn bị nữa. Cảm ơn.
    1. 2 file đó gồm:
    - file thu âm giọng hát của bạn trên nền nhạc karaoke (định dạng mp3, wma...)
    - file nhạc beat của bài hát bạn biểu diễn
    2. Bạn có thể tham gia với nhiều bài khác nhau, BTC sẽ chọn ra phần thể hiện xuất sắc nhất
    3. Hạn cuối nhận bài dự đến hết 24h ngày 30/9/2012, bạn vui lòng gửi vào địa chỉ mail asianbeatvietnam@gmail.com

4. Những người đã cảm ơn asianbeatvn vì bài viết hay

Minh Thu (09-18-2012)

Junior Member candle's Avatar
    Từ đâu đến
    Bình Dương
    Arigato
    0
    cho mình hỏi, chung kết cuộc thi tổ chức tại Hà Nội phải ko? vậy những bạn lọt vào chung kết sẽ tự túc đến Hà Nội ah?
    thêm nữa: thông báo cuộc thi có ghi: "BTC khuyến khích các tiết mục có minh họa, phụ họa" nghĩa là thí sinh dự thi gửi clip hay sao, vì BTC lại ghi gửi file thu âm?

6. The Following 2 Users Say Thank You to candle For This Useful Post:

asianbeatvn (09-26-2012),khanh_k45vcu (09-28-2012)

Administrator asianbeatvn's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Arigato
    409
    Trích dẫn Gửi bởi candle Xem bài viết
    cho mình hỏi, chung kết cuộc thi tổ chức tại Hà Nội phải ko? vậy những bạn lọt vào chung kết sẽ tự túc đến Hà Nội ah?
    thêm nữa: thông báo cuộc thi có ghi: "BTC khuyến khích các tiết mục có minh họa, phụ họa" nghĩa là thí sinh dự thi gửi clip hay sao, vì BTC lại ghi gửi file thu âm?
    asianbeatvn xin trả lời bạn như sau
    1. Chung kết cuộc thi hát karaoke được tổ chức tại lễ hội asianbeatvn MOMIJI FESTIVAL 2012 (chủ nhật ngày 7/10/2012 - tại Hà Nội)
    2. Khi lựa chọn được các bạn vào vòng chung kết, asianbeatvn sẽ gửi mail thông báo đến tất cả các bạn tham gia dự thi lần này và sẽ có thông báo cụ thể về việc chuẩn bị cũng như đi lại
    3. BTC khuyến khích các tiết mục có phụ họa tức là các bạn dự thi hát karaoke nếu chuẩn bị được phần phụ họa, minh họa cho bài biểu diễn của mình ngay tại sân khấu sẽ được BTC khuyến khích, đó là phần diễn ngay tại sân khấu chứ không phải là đoạn video quay lại. Các bạn dự thi phải gửi file thu âm giọng hát của mình thì BGK mới lựa chọn được tác phẩm vào chung kết chứ ạ
    good luck

8. Những người đã cảm ơn asianbeatvn vì bài viết hay

kaiba (06-19-2013)

Junior Member Bắn phá vũ trụ Champion
    Từ đâu đến
    Cầu diễn
    Arigato
    63

Karaoke tiếng Nhật

Bao giờ lại tổ chức những dịp như này nữa vậy Ad ơi